Parent’s Wish

Parent\’s WishSa Aking Pagtanda…

Sa aking pagtanda, unawain mo sana ako at pagpasensyahan. Kapag dala ng
kalabuan ng mata ay nakabasag ako ng pinggan o nakatapon ng sabaw sa
hapag kainan, huwag mo sana akong kagagalitan. Maramdamin ang isang
matanda. Nagse-self-pity ako a tuwing sisigawan mo ako.

Kapag mahina na ang tenga ko at hindi ko maintindihan ang sinasabi mo,
huwag mo naman sana akong sabihan ng “binge!” paki-ulit nalang ang
sinabi mo o pakisulat nalang. Pasensya ka na, anak. Matanda na talaga
ako.

Kapag mahina na tuhod ko, pagtiyagaan mo sana akong tulungang tumayo,
katulad ng pag-aalalay ko sa iyo noong nag-aaral ka pa lamang lumakad.

Pagpasensyahan mo sana ako kung ako man ay nagiging makulit at paulit
ulit na parang sirang plaka. Basta pakinggan mo nalang ako.

Huwag mo sana akong pagtatawanan o pagsasawaang pakinggan. Natatandaan
mo anak noong bata ka pa? kapag gusto mo ng lobo,paulit-ulit mo ‘yong
sasabihin, maghapon kang mangungulit hangga’t hindi mo nakukuha ang
gusto mo. Pinagtyagaan ko ang kakulitan mo.

Pagpasensyahan mo na rin sana ang aking amoy. Amoy matanda, amoy lupa.
Huwag mo sana akong piliting maligo. Mahina na ang katawan ko. Madaling
magkasakit kapag nalamigan, huwag mo sana akong pandirihan. Natatandaan
mo noong bata ka pa? Pinatyagaan kitang habulin sa ilalim ng kama kapag
ayaw mong maligo.

Pagpasensyahan mo sana kung madalas, ako’y masungit, dala na marahil ito
ng katandaan. Pagtanda mo, maiintindihan mo rin.

Kapag may konti kang panahon, magkwentohan naman tayo, kahit sandali
lang. inip na ako sa bahay, maghapong nag-iisa. Walang kausap. Alam kong
busy ka sa trabaho, subalit nais kong malaman mo na sabik na sabik na
akong makakwentuhan ka, kahit alam kong hindi ka interesado sa mga
kwento ko. Natatandaan mo anak, noong bata ka pa? Pinagtyagaan kong
pakinggan at intindihin ang pautal-utal mong kwento tungkol sa iyong
teddy bear.

At kapag dumating ang sandali na ako’y magkakasakit at maratay sa banig
ng karamdaman, huwag mo sana akong pagsawaang alagaan.

Pagpasensyahan mo na sana kung ako man ay maihi o madumi sa higaan,
pagtyagaan mo sana akong alagaan sa mga huling sandali ng aking buhay.
Tutal hindi na naman ako magtatagal.

Kapag dumating ang sandali ng aking pagpanaw, hawakan mo sana ang aking
kamay at bigyan mo ako ng lakas ng loob na harapin ang kamatayan.

At huwag kang mag-alala, kapag kaharap ko na ang Diyos na lumikha,
ibubulong ko sa kanya na pag-palain ka sana dahil naging mapagmahal ka
sa iyong ama’t ina.

Advertisements

4 Comments (+add yours?)

  1. donG hO
    Sep 09, 2008 @ 09:08:14

    tama. daming bagay na hindi natin nakikita ngayon na nakita na ng ating mga magulang. kahit ako kung minsan sinasabi ko na rin ito sa mga nakakabata.

    Reply

  2. Barrabas
    Sep 12, 2008 @ 03:19:03

    You’ve captured something beautiful in this piece – thanks for sharing this.

    Reply

  3. tess
    Jan 19, 2009 @ 23:15:33

    Ang ganda ,,,thanks for sharing

    Reply

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: